AVA Vietnam , A.V.A Vietnam, AVAVN, Alliance of Valiant Arms, FPS Vietnam, AVA Sea

All about A.V.A (Alliance of Valiant Arms) - FPS - Gamer, Clan, Fan, News and Stuff.

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

Lời nhắn nhủ tới Game thủ và cộng đồng A.V.A Vietnam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin 1
Thống Chế
Thống Chế
Admin 1

IGN : Quinnoz
Thank Point : 59

Lời nhắn nhủ tới Game thủ và cộng đồng A.V.A Vietnam Empty
Bài gửiTiêu đề: Lời nhắn nhủ tới Game thủ và cộng đồng A.V.A Vietnam   Lời nhắn nhủ tới Game thủ và cộng đồng A.V.A Vietnam Icon_minitime27/3/2013, 16:45

Chào cộng đồng
Game A.V.A !

Nội dung trong bài viết này của mình như một lời kêu gọi cảnh tỉnh về cách nhìn nhận cách gọi là tham gia và đóng góp cộng đồng A.V.A cho dù có thể nói nếu nhìn sơ bộ về mặt sáng các bạn hay mình có thể tự hào rằng : “Chúng là có cộng đồng Game đạt mức gần như tuyết đối 99.99% nói không với hack” và bên cạnh đó cũng có những cá nhân hay một tập thể đã từng và đang có tiếng nói, chỗ đứng trong cộng đồng Game Việt Nam cũng như trong khu vực Đông Nam Á. Nhưng như vậy đã là đủ để cảm thấy tự tin vỗ ngực đứng dậy để nói bạn là 1 Game thủ A.V.A thực thụ, 1 người có tiếng nói lớn với cộng đồng, 1 người anh để có thể đánh giá và nhận xét những thành phần được quy vào là “ trẻ trâu“ ???. Nếu các bạn quay đầu lại và thử nhìn vào khoảng tối thì bạn có biết tình
trạng hiện tại của chúng ta đang bị lu mờ bởi chính những cái gì các bạn xây dựng lên và cho đó danh tiếng và hướng đi đúng của mình.

Số lượng người tham gia đông như bị xé lẻ quá nhiều với nhiều tư tưởng đánh giá khác nhau. Cái tôi của các bạn quá cao đến mực, bất cứ hành động lời nói mà ý kiến cá nhân của bạn cảm thấy nó thật sự “ lệch sóng” đều có thể quy vào 2 từ quen thuộc cũng như cửa miệng “ trẻ trâu” ? Vậy đã bao giờ các bạn đã đặt mình vào vị
trí hay hoàn cảnh nếu đó là bạn? vây bạn sẽ ứng xử ra sao ?. Nếu các bạn mở rộng tầm mắt hơn thì sao không lấy cái tôi của mình để chứng tỏ bản thân của mình chỗ đứng của mình bằng việc cố gắng xây dựng không chỉ hình tượng cá nhân của bạn mà còn là của cộng đồng cho cả đất nước để sánh vai với các nước trong khu vực và quốc tế. Khi hiện tại hình ảnh Game thủ A.V.A Việt Nam đang bị lu mờ trong anh mắt của Game thủ khu vực – thế giới về khả năng cũng như cách ứng xử. Khi các bạn lên tiếng phê bình thậm chí là lăng mạng nhà cung cấp, người đang cố gắng mang lại cho chúng ta một sân chơi riêng ? Hay về cá nhân chúng ta khi không phải bị cho là bon chen và lấn sân trên đất người ( hay thậm chi đang rơi vào tình cảnh bị tẩy chay”. Các bạn có quyền đỏi hỏi có quyền phàn nàn nếu các bạn đã cảm thấy mình đã là người đóng góp và xây dựng thật sự cho cộng đồng Game này, nhưng thật sự bạn đã làm được gì ???. Có thể một số đồng trong các bạn luôn có câu trả lời “ không” khi một ai đó đặt câu hỏi có nên “ đưa A.V.A “ về Việt Nam. Và tôi cũng thấy thật sự nực cười với lý do đưa ra “ đưa về Việt nam để như CF sao”. Vậy các bạn sẽ cảm thấy sao khi kinh nghiệm in game của bạn biết rõ rằng, bạn sẽ tỏ ra rất bất mãn với 1 vấn đề rất giản “ Ping “, hay bị tẩy chay khi bị “ ăn kick“ với lý do chúng ta đang làm xấu sân chơi của họ hay thậm chí là nhận được những lời “ sỉ nhục” với không lý do gì ???. Các bạn nói “ Sợ nhiều Hack” vậy người
quyết định ngăn chặn vấn đề đó là ai? Là nhà phát hành Game ư??? Câu trả lời đơn giản đó là chính bạn, là mình. Đường lối chỉ bị lu mờ và lệch lạc khi có lỗ hổng bắt nguồn từ một cá nhân nhưng còn thậm tệ hơn khi chúng ta không lên án và phê bình thẳng thắn vần đề đang trực tiếp làm ảnh hưởng tới sân chơi của chúng ta. Sẽ thật sự tuyệt vời nếu các bạn hay mình sẽ luôn tạo điều kiện, tạo cơ hội và lắng nghe những lời đóng góp, những ý kiến xây dựng và đón nhận những người chơi mới muốn học hỏi – đóng góp , xây dựng và cần sự giúp đỡ.

Mình cũng như các bạn đã có nhiều sai xót cũng như những hành động tương tự và một phần trong những vấn đề đó cũng có trách nhiệm từ bản thân mình. Khi cộng đồng đang đi dần xuống và gần như sụp đổ về tính tinh thần và hình ảnh. Thiết nghĩ đây là thời điểm mọi người cảnh tỉnh để cũng nhau gạt bỏ hiềm khích cá nhận cũng như cái tôi quá lớn của mình sang một bên để cùng chung tay xây dựng một cộng đồng A.V.A vững mạnh, thân thiện nhưng cũng đầy tính cạnh tranh về mặt chuyên môn ,chuyên nghiệp và kiến thức. Có thể sau bài viết này sẽ có nhiều cách nhìn cũng như suy nghỉ và đánh giá khác nhau cho dù đó là “ đồng cảm”, ủng hộ hay phê bình thì tôi chỉ mong các bạn hiểu rằng điều tôi đang làm và hy vọng ở đây là thay đổi chúng ta từ từng cá nhân tới một tập
thể và cả 1 cộng đồng. Mỗi cá nhân đều có một ý kiến và đánh giá khác nhau sẽ không lạ gì nếu ý kiến của người này bất đồng với người kia nhưng nếu ý kiến và cách nhìn nhận của bạn cũng là của tôi và của mọi người khác thì hay cố gắng để thực hiện và thay đổi những gì bạn mong muốn những gì bạn cố gắng để hoàn thiện
bản thân và hoàn thiện cộng đồng.

Xin lỗi ! Bản thân mình cũng chỉ đơn giản là một người đam mê và yêu thích game A.V.A.
http://www.avavn.com

Lời nhắn nhủ tới Game thủ và cộng đồng A.V.A Vietnam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Tuyển tất cả member ở Vũng Tàu, HCM, Đồng Nai, Bình Dương
» Hướng dẫn game thủ đăng nhập game
» Off - Line A.V.A VIetnam Demo - Khu vực Hà Nội
»  A.V.A Vietnam xin ra mắt Demo Forum mới
» 2 mẫu áo A.V.A Vietnam được bán ra đầu tiên